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1.1 LENGO A: KUBORESHWA KWA HUDUMA ZA HIV/AIDS NA KUPUNGUZWA KWA MAAMBUKIZI 
MAPYA
SEKTA: AFYA

SN SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI
2016 
/
2017

2017
/
2018

2018
/ 
2019

2019 / 
2020

2020 / 
2021

1 Kiwango cha 
Maambukizi ya virusi 
vya UKIMWI 
kupungua kutoka 
3.6% hadi 1.2% 
ifikapo Juni 2021 

Kutuma sampuli kavu za 
damu hospitali ya Bugando

Kukusanya sampuli ya  
kinga ya mwili kwa WAVUU
kutoka  vituo vya kutoa 
ushauri nasaha 11 kila robo
mwaka  
Kukusanya sampuli ya 
kinga (CD4) kutoka vituo 
11 vinavyotoa huduma ya 
kutoa dawa za kufubaza 
VVU 
Kusaidia clab za watoto na 
huduma kwa mama 
wajawazito na 
wanaonyonyesha kwenye 
vituo vya Nyakahura na 
Kikomakoma.
Kununua madawa ni 
pamoja nay a magonjwa ya
zinaa na magonjwa 
mengine ya kuambukiza
Kufanya  kampeni  ya
uhamasishaji  wa VVU kwa
njia  ya  cinema  na  vikao
kwenye maeneo ambayo ni
rahisi  kuwa kwenye hatari
ya  maambukizi  makubwa
ambayo  ni  Nyakanazi,
Nyakahura,  Mubaba,
Kabindi   Nyantakara  na
Nemba.

SEKTA : IDARA YA MAENDELEO YA JAMII-UKIMWI.   
LENGO:  A: KUPUNGUZA MAAMBUKIZI YA VIRUSI VYA UKIMWI KUFIKIA 2021  

SN
SHABAHA SHUGHULI

UTEKELEZAJI
2016 

/
2017

2017 /
2018

2018 /
2019

2019 
/

2020

2020
/

2021



SN SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI
Kupunguza 
maambukizi ya 
virus vya UKIMWI
kutoka  asilimia 
3.6% kwa sasa 
hadi kufikia 
asilimia 1.2% 
ifikapo Juni 2021.

Kutoa mafunzo ya  siku  10 kwa 
Waratibu wa vikundi vya  walezi wa 
watoto wanaoishi katika mazingira 
hatarishi juu ya madhara ya 
maambukizi ya virusi vya UKIMWI 
ifkapo Juni 2021.

Kutoa mafunzo  ya siku 5 kwa 
wahudumu wa baa na nyumba za 
kulala wageni 80 kutoka katika 
senta za Nyanazi na Nyakahura 
Mzani  juu madhara ya maambukizi 
ya VVU/UKIMWI  ifikapo Juni 2021.
Kuendesha mafunzo ya kuzuia 
maambukizi ya virusi vya UKIMWI 
kwa kutumia gari la sinema  ifikapo 
Juni 2021

Kutoa mafunzo  kwa wajumbe 625 
kutoka katika Kamati za kudhibiti 
UKIMWI katika Kata 5  ifikapo Juni 
2021.

Kuanzisha Club 4 za kupambana na 
UKIMWI katika Shule za Sekondari 4 
ifikapo Juni 2021.

Kutoa mafunzo ya ujasiliamali  kwa 
viongozi 50 wa vikundi vya watu 
wanaoishi na maambukizi ya virusi 
vya UKIMWI kutoka katika Kata 17 
ifikapo Juni 2021.
Kutoa msaada wa kulipia karo    
watoto 70  wanaoishi katika 
mazingira hatarishi  wanaosoma 
katika Shule za Sekondari na Vyuo 
ifikapo Juni 2021. 
 Kutoa huduma ya chakula kwa 
watu 1,150  wanaoishi na virusi vya 
UKIMWI  na kutumia dawa  
kupunguza makali ya virusi vya 
UKIMWI na   wasio na uwezo kutoka 
katika Kata 17 ifikapo Juni 2021.
Kutoa huduma ya sare  kwa 
wanafunzi  1,000 wanaosoma katika
Shule za Sekondari  18 wanoishi 
katika mazingira hatarishi ifikapo 
Juni 2021.



SN
SHABAHA SHUGHULI

UTEKELEZAJI
Kumwezesha Mratibu wa Kudhibiti 
UKIMWI wa Halmashauri ya Wilaya 
kuhudhuria vikao vya Waratibu vya 
Kanda ya Ziwa ifikapo Juni 2021.
Kufanya ufuatiliaji na tathimini wa 
shughuli za UKIMWI ifikapo Juni 
2021.

1.2LENGO B: KUTEKELEZA KWA UFANSI MKAKATI WA KUPINGA RUSHWA KITAIFA 
SN SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI

2016 /
2017

201
7/20
18

201
8/ 
201
9

2019
/ 
2020

202
0/ 
202
1

1 Wadau 383 
kujengewa 
uwezo 
katika 
kupambana
na rushwa

Kuedesha mafuzo ya siku moja kwa wadau wa 
maendeleo 183 katika Wilaya, Kata na vijiji ngazi 
a chini (Madiwani 24, Wakuu wa Idara 13, HOSs 6,
wajumbe wa CHMT 7, Watendaji wa kata 17, 
watendaji wa vijiji 79, Wakuu wa shule za msingi 
85 shule za sekondari 18 na walimu wa nidhamu 
18) juu ya madhara ya rushwa  
Kuandaa na kusambaza vipeperushi katika jamii, 
pamoja na Taasisi za Serikali kama mashule, 
vituo vya kutolea huduma ifikapo juni 2021.

Kuanzisha na kuvijengea uwezo vikundi (clubs) 88
vya kupinga rushwana 20 katika shule za 
sekondari ifkap0 2021 
Kutoamafunzo ya siku 1 kwa wadau 200  namna 
ya kupambana na rushwa katika kupambana na 
rushwa katika ngazi ya Wilaya, Kata, na vijiji 
ifikapo Juni 2021 

1.3LENGO C: UPATIKANAJI NA HALI BORA YA HUDUMA ZA KIJAMII KUBORESHWA

SEKTA: MAJI
SN SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI

201
6/
201
7

2017
/
2018

201
8/20
19

201
9/
202
0

202
0/ 
202
1

Idadi ya watu 
wanaofikiwa na 
kupata huduma 
ya maji safi na 
salama ndani ya 
mita 400 
kuongezeka 
kutoka 62% kwa 

1.Kufanya utafiti na kuchimba visima 112 katika
vijiji 7 ifikapo juni 2021

2.Kusimamia ujenzi  wa vyanzo viwili  vya maji
katika vijiji  vitatu vya Bisibo na Katoke ifikapo
juni 2021
3. kusafisha na kuvihuisha vyanzo 5 vya maji



SN SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI
201
6/
201
7

2017
/
2018

201
8/20
19

201
9/
202
0

202
0/ 
202
1

mwaka 2016 
hadi 85% kwa 
2021

katika  vijiji   5  (  Kalenge,  Nyakanazi,  Kabindi,
Lusahunga  na  Kitwechembogo)  ifikapo  juni
2021
4. Kuendesha utafiti,uchimbaji wa visima vidogo
80 na kuvifanyia  matengenezo visima vingine
40 ifikapo juni 2021.
5.  kuboresha  visima  20  vya  kawaida  na
chemchem ifikapo juni 2021
6. Kutengeneza matenki 10 ya kuvuna maji ya
mvua  kwa  ajili  ya  matumizi  ya  umma ifikapo
juni 2021.

Idadi ya watu 
mjini 
wanaofikiwa na 
kupata huduma 
ya maji safi na 
salama ndani ya 
mita 400 
kuongezeka 
kutoka 68% kwa 
mwaka 2016 
hadi 90% kwa 
2021

7.  Kufanya ununuzi  na  uwekaji  wa pampu ya
maji na upanuaji wa huduma ya usambazaji wa
mambomba ya maji  katika mji  wa Biharamulo
na Rukalagata ifikapo juni 2021
8.  kutengeneza  chanzo  cha  kusambaza  maji
kimoja  katika  kijiji  cha  Ng’ambo  ifikapo  juni
2021
9.  kusimamia  wahandisi  kutoa  huduma  ya
ukusanyaji  wa  maji  taka  katika  mji  wa
Biharamulo ifikapo juni 2021
10. kuendesha stadi wa uboreshaji wa utoaji 
huduma ya maji salama katika mji wa 
Biharamulo

Idadi  ya
vikundi/mashirika
wanaotumia
huduma  ya  maji
salama  kwa
mabomba
itaongezeka  toka
8 hadi 24 kufikia
2021

1.kuunda, kufundisha na kusajili vikundi 16 vya
watumiaji wa maji salama COWSOs ifikapo juni
2021
2. kuendesha mafunzo kwa watu 80 ambao 
watakua wanasimamia pampu za kusukuma 
maji ifikapo juni 2021

Idadi ya 
wataalamu wa 
maji itaongezeka 
kutoka 8 hadi 13 
ifikapo 2021

1. kutoa mafunzo kwa watumishi 5 wa idara ya 
maji
2. kuendesha mafunzo mafupi kwa watumishi 4 
wa idara ya maji

SEKTA: AFYA 
SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI

201
6/20
17

201
7/20
18

2018/
2019

201
9/20
20

202
0/20
21

Kupunguza vifo 
vitokanavyo na uzazi 
wa akina mama 

Kuendesha zoezi la uzazi wa mpango 
kupitia clinic za mkoba kwa wahitaji 45 
kwa robo ifikapo Juni 2021



SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI
201
6/20
17

201
7/20
18

2018/
2019

201
9/20
20

202
0/20
21

kutoka 86 – 50 kati ya
100,000 ifikapo 2021

Kusaidia wa akina mama wajawazito 64 
kutoka kwenye vituo vya afya 5 ifikapo 
juni 2021
Kuhamasisha watu kujitolea kutoa damu 
ili kukusanya chupa 600 za damu kwa 
mwaka ifikapo juni 2021.
Kuendesha mijadala ya uzazi na vifo 
kupitia mikutano kwa ngazi ya jamii 
ifikapo 
Kununua magari 3 ya dharula kwa ajili ya 
vituo vya Nyakahura, Nyakanazi na 
Kikomakoma ifikapo juni 2021
Kutoa huduma za chanjo kupitia huduma 
za Mkoba kupitia clinic 5 kwenye maeneo
magumu kufikika kila mwezi ifikapo Juni 
2021
Kuwezesha huduma za chanjo kwa 
mkoba kwenye maeneo yanayofikika 
lakini yako mbali 87 kwa kila mwezi 
ifikapo juni 2021

Kupunguza vifo vya 
watoto wachanga 
kutoka 2 -1 kati ya 
1000

Kutoa viini lishe vya vitamin A kwa 
watoto 41,794 wenye umri wa Miezi( 6 – 
59) kwenye vituo 22 kwenye vituo vya 
kutolea huduma

Kuongeza vituo vya 
kutolea huduma za 
Afya kutoka vituo 30 
hadi 50 ifikapo 2021

Kujenga Hospitali 1
Kujenga vituo  5 vya afya kwenye kata ya
Kaniha,Nemba, Katahoka, Bisibo na 
Ruzibaifikapo juni 2021
Kujenga vituo vya Afya Musenyi kata ya 
Bisibo na Busili
Kujenga zahanati  10 vijiji vya Migango, 
Msenyi, Kitwechembogo, Kisuma, 
Nyamalagala,busili, Kibengo,  muyovozi, 
Isambala na  Kaluguyu,

Kuongeza idadi ya 
nyumba za watumishi
kutoka 25 – 37 ifikapo
2021

Kujenga nyumba za watumishi katika vijiji
vya Isambara, 
Nyabugombe,Runazi,Nyamigogo, Kaniha, 
Ruganzu, Kalenge, nemba, Kikomakoma, 
Lusahunga na Kagoma ifikapo juni 2021

Kuongeza huduma za 
ustawi wa jamii kwa  
makundi wanaoishi 
mazingira hatarishi 
kutoka 12% - 25% 
2021

Kutoa kadi za matibabu ya bila malipo 
(vitambulisho) kwa wazee 5424 kutoka 
kata 17
Kununua na kusambaza vitambulisho 
20,400 vya mfuko wa Afya ya jamii (CHF) 
ifikapo juni 2021

Kupunguza kiwango 
cha ugonjwa wa 
kisukari kutoka 0.1% 

Kununua vifaa muhimu vya kupima ili 
kupunguza tabia sababishi kwa wagonjwa
wa kisukari ifikapo juni 2021



SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI
201
6/20
17

201
7/20
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9/20
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0/20
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hadi 0.05% ifikapo 
2021

SEKTA:  ELIMU YA MSINGI 

SN SHABAHA SHUGHULI

201
6/

201
7

201
7/

201
8

201
8/20
19

201
9/20
20

202
0/

202
1

1 Miundo mbinu ya 
Shule za msingi 
kuboreshwa kwa 
nyumba za walimu 
kutoka 213 hadi 401, 
Vyumba vya madarasa
kutoka 601 hadi 1001, 
Matundu ya vyoo 
kutoka 879 hadi 1349 
na madawati kutoka 
18322 hadi 19461  
kufikia mwaka 2021, 

Kujenga  nyumba  za  walimu  188  kufikia
mwaka 2021

Kujenga  vyumba  vya  madarasa  400
kufikia mwaka 2021, 

Kujenga matundu ya vyoo 480 ifkapo Juni
2021

Kutengeneza  madawati  mapya  1139 na
kurekebisha madawati 2000 katika shule
za msingi za serikali ifikapo juni 2021

2 Uandikishwaji wa 
wanafunzi wa darasa 
la kwanza 
utaongezeka kwa 
asilimia 100 kufikia 
mwaka 2021

Kuendesha sensa ya watoto wenye umri
wa miaka 0-13 katika vijiji 79 ifikapo 2021

Kuamsha ari kwa kamati 85 za shule za
msingi  na  viongozi  80  wa  vijiji  katika
kuwaelemisha  umuhimu  wa  kupeleka
watoto shule ifikapo Juni

3 Ufaulu wa wanafunzi 
wa darasa la nne 
unatarajia kuongezeka
kwa 100% na 98% kwa
darasa la saba hadi 
kufikia mwaka 2021

Kuendesha  mafunzo  ya  siku  5  kwa
walimu 85 katika kuwajengea uwezo wa
kufundisha mada ngumu au za huhimu na
mbinu  za  kufundishia  pamoja  na
mabadiliko  ya  mitaala  mipya  ya
kufundisha shuleni.
Kuwajengea  mazingira  walimu wa  shule
za msingi kujiendeleza kielimu kwa daraja
la  Shahada  au  Astashahada  ifikapo  juni
2021

Kuwezesha  kufanyika  kwa  mitihani  wa
moko  2  ya  kuwapima  wanafunzi  wa
darasa la saba katika ngazi ya mkoa na
wilaya.
Kufanya  tathmini  ya  maendeleo  ya
kitaaluma kwa wanafunzi kwa kila mwezi,
muhula na kwa mwaka mzima.



SN SHABAHA SHUGHULI
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Kuwepo  na  mkakati  wa  kuwajengea
uwezo waalimu na wanakamati wa shule
za msingi katika usimamizi na uendeshaji
wa shule kufikia mwaka 2021.

Idadi ya wanafunzi 
wanaohitimu darsa la 
saba kuongezeka 
kutoka 98% hadi 100%
kufikia mwaka 2021

Kuwezesha utolewaji  wa katika shule za
msingi 
Kuwezesha  kufanyika  kwa  michezo  na
burudani  kwenye  shule  88  za  msingi
ifikapo Juni 2021

Kutoa elimu ya kwa jamii katika vijiji  80
juu ya  Sheria ya Elimu ya Msingi na. 25
ya  1978  inayotoa  ulazimaa  kwa  kila
mtoto mwenye umri wa kuanza darasa la
kwanza  kusajiliwa  shuleni  kusoma  na
kumaliza  elimu  ya  msingi  ifikapo  juni
2021.

Kiwango cha ujinga 
kitapungua toka  29% 
Hadi kufikia asilimia 
11%

Kuanzisha  madarasa  ya  elimu  ya  watu
wazima katika vijiji 79 hadi kufikia mwaka
2021

Kuhamasisha  jamii  katika  vijiji  79
kujiunga na COBET Kufikia Juni, 2021.

SEKTA : ELIMU SEKONDARI 
SN SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI

2016
/ 
2017

2017
/
2018

2018
/ 
2019

201
9/ 
202
0

202
0/ 
202
1

1 Miundombinu ya shule
za Sekondari  
kuongezeka (Madarasa
169 mwaka 2016 hadi 
248, Nyumba za 
Waalimu kutoka 72 

Kuwezesha ujenzi wa vyumba 79 vya 
Madarasa ifikapo Juni 2021              

Kuwezesha ujenzi wa nyumba za 
waalimu 341 ifikapo Juni 2021             

Kuwezesha ujenzi wa mabweni 16 



SN SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI
hadi 413, Vyoo toka 
206 hadi 410 ifikapo 
2021)

ifikapo Juni 2021 
Kuwezesha ujenzi wa majengo 5 ya 
utawala ifikapo Juni 2021 
Kuwezesha ujenzi wa maabara 39 
ifikapo Juni 2021 
Kuwezesha ujenzi wa shule 1 ya 
sekondari ya maalumu ya wasichana 
ifikapo Juni 2021 
Kuwezesha ujenzi wa mabwalo 5 ya 
kulia chakula ifikapo Juni 2021 

Elimu ya  VVU na 
virusi vya UKIMWI kwa 
Wanafunzi na walimu  
wa shule za  sekondari
18 kutolewa ifikapo 
Juni 2021 

Kufanya mikutano ya uhamasishaji 
jamii juu ya ufahamu wa VVU na 
UKIMWI kupitia vikao vya bodi za 
shule, klabu za kupinga UKIMWI 
shuleni na mikutano ifikapo juni 2021

SEKTA: MAZINGIRA
Na SHABAHA SHUGHULI UEKELEZAJI

2016/2
017

2017/
2018

2018/2
019

2019/2
020

2020/2
021

Mtandao wa 
huduma ya maji
safi na salama 
kuongezeka 
kutoka 8% hadi 
kufikia 95% 
ifikapo Juni 
2021 

Kutengeneza vyoo 3 katika 
maeneo ya umma – Biharamulo, 
Nyakanazi,Nemba  na Kabindi 
standi ya mabasi  ifikapo juni 
2021
Kufanya mikutano ya 
uhamasishaji 97 katika jamii  juu 
ya uboreshaji ujenzi wa vyoo vya 
shimo katika kata 17 ifikapo juni 
2021
Kufanya maadhimisho ya siku ya 
maji Kitaifa katika kata 17 kila 
mwaka ifikapo juni 2021
Kufanya ukaguzi wa usafi  kila 
mwezi – mahotelini, migahawa, 
nyumba za wageni na majumbani
ifikapo juni 2021
Kutengeneza mapipa 130 ya 
kutunza taka yanayohamishika 
katika mji wa Biharamulo, 
Nyakanazi, Kabindi na Nyakahura
ifikapo juni 2021
Kuwezesha ununuzi wa gari 
(tipper ) kwa ajili Kuzoa taka  
ifikapo juni 2021
Kuanzisha maeneo 6 a kutupa 
taka katika Taafa za Lusahunga 
na Nyarbungo ifikapo Juni 2021

Kuimarisha 
usimamizi wa 

Kufufua Kamati za mazingira za 
kuhamasisha katika mikutano 



Na SHABAHA SHUGHULI UEKELEZAJI
2016/2
017

2017/
2018

2018/2
019

2019/2
020

2020/2
021

vyanzo vya maji
ifikapo 2021 

ngazi ya Wilaya, Kata na vijiji. 
Kuhamasisha Jamii juu ya kulinda
na kunza vyanzo vya maji 

1.4LENGO: D MIUNDO MBINU YA  YA HUDUMA BORA ZA KIUCHUMI NA KIJAMII KUBORESHWA 

SEKTA:  KILIMO, UMWAGILIAJI NA USHIRIKA.
SN SHABAHA SHUGHULI MUDA WA UTEKELEZAJI

2016/ 
2017

2017/2
018

2018/20
19

2019/ 
2020

2020/20
21

1 Tija na 
Uzalishaji 
wa mazao 
ya chakula 
kuongezeka
kutoka 30%
hadi  70%  
ifikapo Juni 
2021 

Mazao ya Nafaka-: 
Kuanzisha mashamba 
darasa kwenye Kata zote 
17 kwa ajili ya mafunzo 
kwa wakulima ili kuongeza
uzalishaji kutoka kilo 600 
hadi kilo 1,500 kwa ekari 
kwa Mahindi, kutoka kilo 
800 mpaka 1,800 kwa 
mpunga kwa Ekari ifikapo 
Juni 2021.

Kuwezesha upatikanaji wa
Pembejeo za Ruzuku kwa 
wakulima 5,000 kutoka 
Vijiji 60 kila mwaka ifikapo
mwaka 2021.

NDIZI- Kufundisha 
Wakulima Kanuni na 
Mbinu bora za Kilimo cha 
Migomba ili kuongeza 
uzakishaji kwa Mkungu 
kutoka kilo 30 hadi kilo 70
ifikapo Juni 2021.

Tija na 
Uzalishaji 
wa mazao 

KAHAWA-Kuwajengea 
uwezo wakulima wa 
Kahawa kutoka Vijiji 30 



ya Biashara
umeongeze
ka kutoka 
30% hadi  
70%  
ifikapo Juni 
2021 

vinavyolima Kahawa juu 
ya Mbinu na Kanuni bora 
za Kilimo ili kuongeza Tija 
kutoka kilo 1.5 kwa mche 
hadi kilo 5 kwa mche 
ifikapo Juni 2021. 

PAMBA-Kuwajengea 
uwezo wakulima wa 
Pamba kutoka Vijiji 46 
vinavyolima Pamba juu ya
mbinu na kanuni bora za 
Kilimo ili kuongeza Tija 
kutoka kilo 300 hadi kilo 
700 kwa ekari ifikapo Juni 
2021. 

TUMBAKU- Kuwajengea 
uwezo wakulima wa 
Tumbaku kutoka Vijiji 25 
vinavyolima Tumbaku  juu
ya mbinu na kanuni bora 
za Kilimo ili kuongeza Tija 
kutoka kilo 600 hadi kilo 
1,000 kwa ekari ifikapo 
Juni 2021.  
ALIZETI-Kuwajengea 
uwezo wakulima wa Alizeti
kutoka Vijiji 61 
vinavyolima Alizeti  juu ya 
mbinu na kanuni bora za 
Kilimo ili kuongeza Tija 
kutoka kilo 500 hadi kilo 
800 kwa ekari ifikapo Juni 
2021.  

Tija na 
Uzalishaji 
wa mazao 
ya Mizizi 
umeongeze
ka kutoka 
30% hadi  
70%  
ifikapo Juni 
2021

MUHOGO- Kuwezesha na 
kuwafundisha Wakulima 
kutoka Vijiji 79 juu ya 
Mbinu na Kanuni Bora ya 
Kilimo cha zao la Muhogo 
ili kuongeza Tija kutoka 
Kilo 4,000 hadi 10,000 
kwa ekari za Muhogo 
mbichi ifikapo Juni 2021 
VIAZI VITAMU- 
Kuwezesha na 
kuwafundisha Wakulima 
kutoka Vijiji 79 juu ya 
Mbinu na Kanuni Bora ya 
Kilimo cha zao la Viazi 
vitamu ili kuongeza Tija 



kutoka Kilo 4,000 hadi 
8,000 kwa ekari za Viazi 
vitamu ifikapo Juni 2021.

Tija na 
Uzalishaji 
wa mazao 
ya Mikunde 
umeongeze
ka kutoka 
30% hadi  
70%  
ifikapo Juni 
2021

- Kuwezesha na 
kuwafundisha Wakulima 
kutoka Vijiji 79 juu ya 
Mbinu na Kanuni Bora ya 
Kilimo cha maharage ili 
kuongeza Tija kutoka Kilo 
200 hadi 460kwa ekari za 
maharage ifikapo Juni 
2021

Soko la 
Mazao 
limeimarish
wa kutoka  
30%  hadi 
70%  
ifikapo 
2021

-Kujenga Soko Mkakati la 
Wilaya katika Kata ya 
Lusahunga ili kurahisisha 
biashara ya mazao.
-Kuimarisha Chama Kikuu 
cha Ushirika cha 
Biharamulo (BCU) ili 
kuweza kutoa huduma 
bora kwa Wakulima 
ifikapo Juni 2021. 

Kuhamasisha wakulima 
kutoka Vijiji vyote vya 
Wilaya ili waweze kujiunga
na kuuza mazao yao 
kwenye vyama vya msingi
vya mazao (AMCOS) ili 
kujipatia bei nzuri ifikapo 
Juni 2021.
Kujenga mazingira 
wezeshi kwa ajili ya 
kuwekeza katika ujenzi wa
Viwanda vya kusindika 
mazao ya Kilimo ifikapo 
Juni 2021.

Kupanua 
Kilimo cha 
Umwagiliaji 
Wilayani 

Kujenga skimu ya 
Umwagiliaji Mto Mwiruzi 
ifikapo Juni 2021.



ifikapo Juni 
2021.

Kufanya Upembuzi  
yakinifu  ili kubaini 
maeneo yanayofaa kwa 
kilimo cha Umwagiliaji 
kwenye Mabonde 
mbalimbali Wilayani 
ifikapo Juni 2021.

SEKTA:- MIFUGO
S

N 
SHABAHA SHUGHULI MUDA WA UTEKELEZAJI

2016
/ 
2017

201
7/20
18

2018
/201
9

201
9/ 
202
0

2020/
2021

Uzalishaji na Tija 
kwa Mifugo na 
Mazao yake 
umeongezeka kwa 
20% ifikapo Juni 
2021.

Kuongeza upatikanaji wa 
mbegu bora za Mifugo ya 
Nyama na Maziwa Wilayani 
ifikapo Juni 2021.

Kuwezesha Vijiji kutenga 
maeneo ya kwa ajili ya malisho
ya mifugo ifikapo Juni 2021.

Kuwajengea uwezo wafugaji 
50 kuanza unenepeshaji wa 
ng’ombe wa nyama kwa 
kutumia teknolojia za kisasa 
ifikapo Juni 2021.

Miundo mbinu ya 
Masoko na 
Teknolojia ya 
Usindikaji wa Mazao 
ya Mifugo 
imeboreshwa kwa 
50% ifikapo 2021.

Kujenga na Kukarabati minada
4 ya Mifugo iliyopo Wilayani 
ifikapo Juni 2021.
Kuwajengea uwezo 
wafanyabiashara 50 ili waweze
kusindika ngozi, maziwa na 
nyama kwa kuwapatia 
mafunzo ifikapo Juni 2021.

Huduma za Tiba na 
Ugani zimeboreshwa
kwa 50% ifikapo Juni 
2021.

Kuweka vifaa vya uchunguzi 
wa magonjwa ya Mifugo katika
Vituo vya Mafunzo ya 
Wakulima vya Lusahunga na 
Nyakahura  na Maabara ya 
Wilaya ifikapo Juni 2021.



Kupunguza na 
Kukinga magonjwa 
ya Mifugo  kwa na 
yale 
yanayoambukiza 
Binadamu kwa 50% 
ifikapo Juni 2021.

Kujenga na kukarabati 
majosho 4 ya Kasozibakaya, 
Lusahunga, Nyakahura na 
Nyarukongogo ifikapo Juni 
2021.

Kuhamasisha na kuimarisha 
huduma ya chanjo kwa 
magonjwa mbalimbali ya 
mifugo ifikapo Juni 2021. 
Kujenga na kukarabati 
machinjio 10 kwenye Miji 
inayokuwa Wilayani ifikapo 
Juni 2021.

Kuwajengea uwezo Wagani 25 
kwa kuwapatia mafunzo ya 
muda mfupi juu ya teknolojia 
mpya za uboreshaji na 
uendelezaji wa mifugo ifikapo 
Juni 2021.

Utambuzi na 
Ufuatiliaji wa  
ng’ombe wote 
Wilayani kwa kupiga 
chapa umefanyika 
ifikapo Juni 2021.

Kuhamasisha na kupiga chapa 
ng’ombe wote Wilayani ifikapo
Juni 2021.

Ufugaji wa Samaki 
kwenye mabwawa 
umeongezeka kwa 
20 %  ifikapo Juni 
2021.

Kuwawezesha Wafugaji wa 
Samaki kupata Vifaranga bora 
ifikapo Juni 2021.

SEKTA:  ARDHI NA MALIASILI 
SN SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI

2016/
2017

2017
/201
8

201
8/20
19

2019/
2020

202
0/20
21

1 Upimaji  wa  mipaka  ya
vijiji   na  matumizi  bora
ya  ardhi  kwa
kushirikisha  viongozi wa
serikali za vijiji.

1.Kupanga matumizi bora ya ardhi 
kwenye kilimo, eneo la malisho, 
makazi na viwanda

2.Kuhamasisha jamii kutambua kila 
sekta zinazofanya kazi na jamii 
kuziweka kwenye ramani ya 
matumizi ya ardhi                           
3. Uwekaji wa vigingi (erection 
beacons and IPC)



2.  Mfumo  wa  upangaji
miji  na  makazi
Biharamulo Mjini na kata
zote

-Kutambua maeneo yote 
yanayomilikiwa na Serikali za Vijiji    

Kuratibu mikutano ya vijiji kwa 
mpango na kukusanya maoni yao  
uthamini upimaji na utoaji taarifa
- Kutao uelewa wa pamoja juu ya 
masuala ya ardhi                      

3. Kuongeza idadi ya 
viwanja vilivyopimwa 
kutoka 1200 hadi 
20,000 ifkapo juni 2020 
katika maeneo  5  
yaliopimwa na  Mamlaka
ya mji

- Kuhamasisha jamii  juu ya 
uchangiaji wa gharama za upimaji 

Kutumia vifaa vya kisasa kwa ajili ya
kupima 
Kuanzisha benki ya takwimu kama 
chombo cha kutunzia taarifa  
Kuajiri watumishi wapya pamoja na 
Afisa mipango miji na mpima 

4. Kuongeza 
uhamasishaji juu ya 
matumizi bora ya ardhi 
kwa ajili ya kupunguza 
migogoro  

-Kuwapa / kutoa miongozo ya 
matumizi bora ya ardhi wenyeviti 
wa Vijiji 
- Kutoa elimu kwa jamii juu ya 
umiliki wa ardhi kulingana na sheria 
ya ardhi 
Kujengea jamii uelewa wa kuweza  
kupata hati miliki

5. kuongeza tathmini 
kwenye kodi ya ardhi na
kuelewa ukbwa wa ardhi
iliyomilikiwa na Jamii 

-Kusajili viwanja vyote kwenye 
MOLIS 
Kutumia mfumo wa kitaarifa 
Kijografia kutambua viwanja vote 
kwenye ramani

6. Kufanya uthaamini  
upimaji kwenye maeneo
ya miji na senta za vijiji 
kama kodi ya mapato 

-Kufanya mapitio ya takwimu 
nyumba zilizopo 
-Kuweka rekodi za  majengo yote 
kupitia  kuthaminisha 
 Kupanga kodi kwa majengo yote 
kulingana na thamani ya kila jengo



SEKTA:  UJENZI, BARABARA, UOKOZI WA MAJANGA YA MOTO NA VYOMBO VYA MOTO  
                                              
SN SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI

2016/
2017

2017
/201
8

2018
/201
9

2019
/202
0

2020
/202
1

Matengenezo ya 
Barabara kuu na 
barabara za mitaa 
kurekebishwa na 
kuwezesha kupitika 
kwa mwaka wote 
kutoka 258.km hadi 
600km ifikapo juni 
2021

Kufanya 
marekebisho ya 
mara kwa mara kwa 
400km kufikia juni 
2021

Hadi kufikia Juni, 
2021, kutakua na 
Matengenezo ya 
sehemu korofi kwa 
urefu wa Km. 110

Hadi kufikia Juni, 
2021, kutakua na 
Matengenezo ya 
muda maalum kwa 
Km. 90
Hadi  kufikia  Juni,
2021,  kutakua  na
matengenezo  ya
barabara  za  vumbi
kuwa  za  lami
Nyakanazi Km. 10 na
Biharamulo Km. 08
Hadi  kufikia  Juni,
2021,  jumla  ya
madaraja  55
yatatengenezwa
kwenye  barabara
zenye  jumla  ya
kalavati 23.

Hadi  kufikia  Juni,
2021,  mitaro  ya
barabara  itajengwa
kunusuru uharibifu w
maji.



 Majengo ya umma 
katika ofisi za 
halmashauri makao 
makuu kuongezeka 
kutoka 36 hadi 44 
ifikapo juni 2021 

Kufanya ukarabati 
wa majengo ya 
umma ikiwemo 
boma lodge ifikapo 
juni 2021 

Kufanya ukarabati 
wa ofisi za 
Mkurugenzi Mtendaji
(W) ifikapo juni 2021
Kujenga  nyumba 4 
za Halmashauri 
kufikia Juni, 2021
Kujenga stendi 4 
mpya za mabasi ya 
abiria katika maeneo
ya Nyakanazi, 
Biharamulo, Nemba 
na Kabindi.
Kujenga kumbi za 
mikutano 2 katika 
maeneo ya 
Nyakanazi na 
Biharamulo.
Kusimamia ujenzi wa
maeneo ya biashara 
kubwa shopping 
mall katika maeneo 
ya Biharamulo, 
Kabindi, Nemba na 
Nyakanazi.
Kujenga magesho ya
magari katika ofisi za
Halmashauri, 
nyakanazi, 
lusahunga, 
nyantakara na 
kabindi
Kusimamia ujenzi wa
Nyumba za Shirika la
Nyumba la Taifa 
katika maeneo ya 
Biharamulo na 
Nyakanazi.
Kusimika nguzo 25 
za taa za barabarani 
na mitaa katika mji 
wa Biharamulo.

Matengenezo na 
usimamizi wa magari 
na mitambo na vifaa 
vyote vya 

Kufanya
matengenezo  ya
magari  30  na
mitambo   ya



halmashauri  
kuimarishwa kufikia 
2021

Halmashauri  ifikapo
juni 2021

Kuwezesha  ununuzi
wa  magari  7  mapya
ifikapo juni 2021

Kutengeza na kuweka
mazingira bora na 
andhifu ya kufanyia 
kazi kwa watumishi 
tisa.

Hadi kufikia Juni, 
2021, kutaajiriwa 
mhandisi mmoja na 
fundi umeme 
msaidizi.
Hadi kufikia Juni, 
2021, kupeleka 
mafundi sanifu sita 
kuhudhuria mafunzo 
mafupi kazini.

Hadi kufikia Juni, 
2021, uelewa na 
uhamasishaji wa 
ufahamu wa Ukimwi 
utafanyika kwenye 
kambi zote za 
matengenezo ya 
barabara na jamii 
inayozunguka kambi 
za watengeneza 
barabara.

Hadi kufikia Juni, 
2021, kutafanyika 
semina ya siku moja 
moja ya maswala ya 
Ukimwi kwa 
wakandarasi 200 wa 
barabara na 
wasaidizi wao 
pamoja na wanajamii
100 wanaozunguka 
maeneo 
yanayojengwa 
barabara.

1.5  LENGO F: KUIMARISHA USIMAMIZI WA MALIASILI NA MAZINGIRA  
SEKTA: MALIASILI   

SN SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI
201
6/20
17

201
7/20
18

201
8/20
19

2019
/202
0

201
0/20
21

1 Kuberesha usimamizi misitu 
ya hifadhi ifikapo Juni 2021 

Kuanzisha  CBFM na JFM 
katika vijiji 79 

Kuwezesha mpango wa 
usimamizi wa misitu katika 
kata 17 ifikapo Juni 2018        
Kuwezesha uundwaji wa 
kamati za mazingira za vijiji 
Kufanya utambuzi wa maeneo
ya misitu ya hifadhi 

3 Sekta ya Utalii katika wilaya 
itaboreshwa kwa kuongeza 

Kuyatambua maeneo ya kijadi
ya kuvutia watalii mbuga za 



wingi wa vivutio na sehemu 
za kutalii hadi kufikia mwaka
2021

hifadhi na maporomoko ya 
maji 

Idadi ya majangili katika 
mapori itapungua hadi 
kufikia mwaka 2021

Kufungua na kuanzisha vituo 
viwili vya kulinda Hihadhi ya 
maliasili hadi kufikia Juni, 
2021
Kupima maeneo 2 ya Hifadhi  
ifikapo june 2021                    
To conduct community 
awareness raising on wildlife 
protections by June 2021 
Hadi kufikia Juni, 
2021,kutafanyika juhudi za 
makusudi kutoa elimu kwa 
jamii ya uelewa na ari ya 
kuhifadhi maliasili ya nchi 
yetu.
Kufanya  doria katika misitu 
ya hifadha na maeneo 
mengine ifikapo June 2021     

Hadi kufikia Juni, 2021, 
halamashauri ya wilaya na 
jamii yote, itatakiwa kupanda
miti 

Kufanya  Kampeni ya 
kupanda miti  kwa kila kijiji

Kutoa  elimu ya Upandaji miti 
ifikapo June 2021     
Kuwezesha upandaji miti 
katika viwanja vya 
Halmashauri na watu binafsi 
ifikapo Juni 2021 

Hadi kufikia Juni, 
2021,kutakua na ongezeko la
urinaji wa asali kutoka 
tani……hadi kufikia tani…….

Hadi kufikia Juni, 
2021,kutaanzishwa maeneo 
sita ya kusimamia ukamuaji 
wa asali kutoka kwenye 
masega
Hadi kufikia Juni, 
2021,kutafanyika mafunzo 
kwa vikundi 40 vya urinaji wa 
asali juu ya njia bora na 
yenye mafanikio katika urinaji
asali wa kisasa.

1.5  LENGO : USTAWI WA JAMII, JINSIA NA UIMARISHAJI WA JAMII
SEKTA: MAENDELEO YA JAMII



SN SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI
2016
/
2017

2017 
/
2018

201
8/
201
9

2019
/
2020

202
0/
201
2

1 Ukali wa kijinsia na watoto 
kupungua kutoka matukio 
ifikapo juni 2021 Kufanya 
uhamasishaji  wa jamii juu ya
haki za watoto katika vijiji 79
ifikapo 2021.
 

Kuendesha mafunzo juu ya 
hali za ukatili kwa  watoto 
kwa watendaji wa kata 17 
watendaji wa vijiji 79 na 
madiwani 25 ifikapo juni 2021

2 Vikundi vya ujasiliamali 
kuongezeka kutoka vikundi 
930 hadi 1,280 ifikapo June 
2021 

Kuhamasisha na kuunda 
vikundi 70 vya ujasiriamali 
kwa mwaka ifikapo Juni 2021 
Kuhamasisha Jamii katika vijiji
79 na kusaidia uundaji wa 
vikundi vya 79 vya VICOBA  
ifikapo juni 2021  
Kufanya mafunzo ya  
ujasriamali  kwa vikundi vya 
ujasiriamali katika vijiji 79 
kwa mwaka ifikapo juni 2021 
Kufanya mafunzo juu ya 
utunzaji wa kumbukumbu za 
kibiashara kwa vikundi vya 
akina mama 85 kwa mwaka 
ifikapo Juni 2021 
Kufanya ufuatiliaji wa vikundi 
1,280  vya ujasiriamali ifikapo
Juni 2021 
Kuwezesha utoaji wa mikopo 
kwa vikundi vilivyosajiliwa 
1280 vya ujasiriamali ifikapo 
Juni 2021 
Kufanya tathmini ya miradi  
na kupima vikundi vya 
biashara 1280 vinavyofanya 
vizuri  kutoka kila kijiji  kwa 
mwaka ifikapo juni 2021 

Uhusishwaji wa wanawake 
na ushiriki kijinsia katika 
kufanya maamuzi na 
maendeleo kuboreka ifikapo 
juni 2021 

Kuhamasisha jamii katika vijiji
79 juu ya ushiriki wa 
wanawake kufanya maamuzi 
katika shughuli za kiuchumi 
kuanzia ngazi ya jamii ifikapo 
juni 2021 
Kuhamasisha na kushawishi 
jamii kushiriki kwenye 
sherehe nne za Kitaifa kwa 



SN SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI
2016
/
2017

2017 
/
2018

201
8/
201
9

2019
/
2020

202
0/
201
2

mwaka (UKIMWI, Mtoto wa 
Afika, Mwanamke na Siku ya 
Familia) ifikapo Juni 2021

Kuboresha miundo mbinu ya 
ofisi za vijiji na kata na 
maakazi kwa     mafunzo   
juu ya matumizi ya   
teknolojia rahisi     kwa 
kutumia vikundi vya ujenzi 
katika vijiji kufukia mwaka 
2021

Kuhamasisha upatikanaji wa 
fedha na vifaa  kwa kujenga 
ofisi 2 za vijiji na 2  za Kata  
ifikapo mwaka 2021.

Kutoa mafunzo kwa vikundi 
vya ujenzi vijijini juu 
ujasiliamali katika 79 ifikapo 
2021.

Kuwezesha mafunzo na 
usimamizi kwa vikundi vya 
vijana juu ya uzalishaji wa 
matofali (inter-locking blocks) 
na ujenzi wa majengo             

Kuratibu wadau wengine  wa 
maendeleo katika Wilaya 
ifikapo mwaka 2021

Kufanya mikutano ya robo 
mwaka na viongozi wa  CSos, 
NGO’s ifikapo 2021

Kuwezesha  maandalizi ya 
taarifa za maendeleo kila 
robo kutoka kwa Wadau wa 
maendeleo ifikapo juni 2021 



1.6LENGO G: UTAYARI NA UPAMBANAJI / KUKABILIANA NA MAJANGA

SN SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI
201
6 /
201
7

20
17
/
20
18

2018
/
2019

2019 
/
2020

2020/
2012

1 Hadi kufikia 2021, 
kutakua na ongezeko la 
vifaa vya afya kwa ajili 
ya kupambana na 
majanga, magonjwa ya 
mlipuko na matukio ya 
dharula kufikia asilimia 
50%

Kuweka shughuli za kupambana 
na magonjwa ya mlipuko/ajali 
n.k

1.7LENGO E:  UTAWALA BORA NA HUDUMA ZA KIUTAWALA KUBORESHWA

SEKTA: FEDHA NA BIASHARA

SN LENGO SHUGHULI UTEKELEZAJI
2016
/
2017

2017
/
2018

2018/
2019

2019
/
2020

202
0/
201
2

1 Kuwepo kwa ripoti/taarifa
za ukaguzi zinazohitajika 
katika halmashauri kwa 
mwaka.

Hadi kufikia Juni, 
2021,kutakuwepo kwa 
usimamizi na uandaaji wa kila 
mwaka wa statement za 
kifedha kwa mujibu wa mfumo 
wa IPSAS.
To conduct short and long 
courses to 5 staff by June 2021
Hadi kufikia Juni, 2021, 
kutaandaliwa mafunzo mafupi 
na ya muda mrefu kwa 
watumishi 05.
Kutoa taarifa za kifedha na 
matumizi kwa wakati.
Hadi kufikia Juni, 2021, 
Kutakua na mafunzo ya siku 10
ya utumiaji mfumo wa utoaji 
taarifa za kifedha uitwao IPSAS 
kwa watumishi 15.

2 Makusanyo ya mapato ya
ndani kuongezeka 
kutoka Tshs 

Kubuni vyanzo vipya vya 
mapato 20 ifikapo Juni 2021



SN LENGO SHUGHULI UTEKELEZAJI
2016
/
2017

2017
/
2018

2018/
2019

2019
/
2020

202
0/
201
2

1,591,906,000.00 hadi  
4,500,000,000.000 
ifikapo 2021

Kufanya mapitio ya vyanzo vya
mapato vilivyopo  kila mwaka 
ifikapo juni 2021
Kufanya mafunzo kwa  
wafanya  biashara juu ya 
umuhimu wa kulipa kodi kwa 
wakati ifikapo Juni  2021 
Kukusanya mapato kutoka 
kutoka katika vyanzo  vilivyopo
pamoja na vyanzo vipya kwa 
kutumia mashine za EFD 
ifikapo Juni 2021 
Kuoviboresha na kuvikarabati 
vyanzo vya mapato vilivyopo  
Kumwezesha mkagazi wa 
ndani kufanya ufuatiliaji wa 
mapato ya ndani 
Kufanya ufuatiliaji wa 
ukusanyaji katika vyanzo vya 
mapato ifikapo  Juni 2021
Kuajiri watumishi wapya ifikapo
Juni 2021 
Kuwezesha ununuzi wa vifaa 
vya kukusanyia mapato (POS) 
ifikapo Juni 2021

Taratibu  fedha  za 
mahesabu ya serikali 
kuboreshwa.

Kuwezesha usimamizi wa ndani
katika masuala ya kifedha na 
taratibu zote za usimamizi wa 
fedha.
Kulipa madeni yote na malipo 
yote kwa wakati ambayo 
yameidhinishwa hadi ifikapo 
2021.
To facilitate Settlement of bank
transaction fee & bank 
reconciliation monthly by June 
2021

Hadi ifikapo 2021,kutakuwa na 
kuwezesha  wa uelewa masula 
ya fedha watendaji wa kata 17 
na watendaji wa  vijiji 80 juu ya
matumizi sahihi ya fedha na 
utunzaji wake.



SEKTA: UGAVI/MANUNUZI

SN SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI
2016 
/
2017

2017
/
2018

2018
/
2019

2019 
/
2020

2020/
2012

1 Taratibu zote za 
manunuzi za serikali 
zitazingatiwa kwa 
manunuzi ya idara 16 na 
vitengo 6 ifikapo 2021

Kuandaa jedwari za 
robo 4, nusu mwaka 
na manunuzi ya 
mwaka 

Kuandaa  taarifa  4  
robo za manunuzi 
kwa mwaka mmzima 
ifikapo 2021
Kuelimisha bodi ya 
wazabuni na 
wahusika wake, 
wakuu wa idara juu 
ya uwepo wa sheria 
mpya ya manunuzi 
na taratibu zake hadi
ifikapo 2021
Kuwezesha
watumishi  2  kupata
mafunzo  ya  muda
mfupi ifikapo 2021

 SEKTA: MIPANGO
SN SHABA

HA
SHUGHULI Mikakati VIASHIRIA IMPLEMENTATION

2016
/
2017

2017 /
2018

2018
/
2019

2019 
/
2020

2020/
2012

1 Uandaaj
i wa 
mipang
o na 
bajeti 
kuimaris
hwa 
kufikia  
2021

Kuandaa 
mpango wa 
kati na bajeti 
ya kila 
mwaka ya 
Halmashauri 
ifikapo juni 
2021

Kushirikisha 
wadau wa 
maendeleo 
wakati wa 
kuandaa na 
kutekeleza 
mipango na 
bajeti 

Uwepo wa 
mipango na 
bajeti ya 
Halmashauri



SN SHABA
HA

SHUGHULI Mikakati VIASHIRIA IMPLEMENTATION
2016
/
2017

2017 /
2018

2018
/
2019

2019 
/
2020

2020/
2012

Kufanya 
mapitio na 
kuandaa 
mipango ya 
fursa na 
vikwazo kwa 
jamii kila 
mwaka katika
vijiji 80 
wilayani  
ifikapo juni 
2021

Kushirikisha 
WDCs na vijiji

Uwepo wa 
mipango ya 
fursa na 
vikwazo

Kufanya 
mafunzo ya 
siku 2 kwa 
wadau wa 
maendeleo 
juu ya 
uandaaji wa 
mipango na 
bajeti  ifikapo
Juni 2021

Kushirikisha 
wadau katika 
kutoa 
rasilimali za 
kuwezesha 
mafunzo

Uwepo wa 
taarifa za 
mafunzo 

Kufanya 
mapitio ya 
mpango 
mkakati wa 
halmashauri  
ifikapo juni 
2021

Uwepo wa 
taarifa za 
mapitio ya 
mpango 
mkakati 

2 Utekelez
aji wa 
shughuli
za 
maende
leo kwa 
ufanisi  
za 
Halmas
hauri 
kuimaris
hwa 
ifikapo 
juni 
2021

Kuwezesha 
kufanya 
ufuatiliaji  na 
tathmini ya 
shughuli za 
maendeleo 
kila robo 
mwaka 
ifikapo kwa 
kushirikisha   
wakuu wa 
idara na 
kamati ya 
fedha na 
uongozi  
ifikapo juni 
2021

Involve  
HoDs/section
s with 
Projects 

Uwepo wa 
taarifa za 
ufuatiliaji na 
miradi ya 
maendeleo

Kuwezesha 
atumishi 4 

Idadi ya 
watumishi 



SN SHABA
HA

SHUGHULI Mikakati VIASHIRIA IMPLEMENTATION
2016
/
2017

2017 /
2018

2018
/
2019

2019 
/
2020

2020/
2012

kushiriki 
mafunzo ya 
muda mfupi 
na mrefu ya 
mifumo ya 
ufuatiliaji 
kwenye sekta
za umma 
ifikapo juni 
2021

waliopata 
mafunzo

Kuandaa 
taarifa za 
utekelezaji 
wa shughuli 
za maendeleo
kila robo 
mwaka  
ifikapo juni 
2021

Kushirikisha 
wataalam 

Uwepo wa 
taarifa  za 
utekelezaji 
kila robo 
mwaka 

Kuwezesha 
utoaji wa 
fedha za 
maendeleo 
ka miradi 
iliyoibuliwa 
ngazi ya Jamii
katika vijiji 80
ifikapo juni 
2021

Kushirikisha 
wakuu wa 
idara na Wah.
Madiwani 

Uwepo wa 
miradi 
inayotekelez
wa ngazi ya 
Jamii

Kuwezesha 
ugawaji wa 
rasilimali 
kwenye idara 
13 na vitengo
6 ifikapo juni 
2021

Kushirikisha 
wakuu wa 
idara na 
vitengo

Uwepo wa 
taarifa

Kuwezesha 
kufanya 
utafiti wa 
fursa na 
changamoto 
za maendeleo
wilayani 
ifikapo juni 
2021trict by 
June 2021

Kushirikisha 
wadau wa 
maendeleo 
na taasis za 
utafiti

Uwepo wa 
taarifa za 
tafiti 
zilizofanyika 

4 Benki ya
takwimu

Kurudisha 
mfumo wa  

Kushirikisha 
RS/TAMISEMI

Uwepo wa 
mfumo wa 



SN SHABA
HA

SHUGHULI Mikakati VIASHIRIA IMPLEMENTATION
2016
/
2017

2017 /
2018

2018
/
2019

2019 
/
2020

2020/
2012

kuanzis
hwa
ifikapo
mwaka
2021

LGMD  ifikapo
Juni 2021

LGMD

Kukusanya na
kusasisha 
takwimu za 
LGMD ifikapo 
Juni  2021

Kushirikisha 
VEOS/WEO 
wakuu wa 
idara na 
TAMISEMI

LGMD 
reports 

Kusasisha
takwimu  za
kijamii  na
kiuchumi  kila
mwaka
ifikapo  juni
2021

Kushirikisha 
wakuu wa 
idara na 
wadau

Uwepo wa 
takwimu 
sahihi za 
kiuchumi na 
kijamii 

Kuanzisha
ofisi  maalum
kwa  ajili  ya
kutumika
kama  benki
ya  takwimu
wilayani
ifikapo  juni
2021

Kushirikisha 
wakuu wa 
idara 

Uwepo wa 
ofisi na 
takwimu 
sahihi

IDARA: UTUMISHI NA UTAWALA
SN SHABAHA SHUGHULI IMLEMENTATION

201
6/20
17

2017/
2018

2018/
2019

2019
/202
0

202
0/20
21

1 Kuweka mazingira 
salama ya kuendesha 
shughuli za utawala 
kwa 90%

Kujenga ofisi za kata 5

Kujenga ofisi za kijiji 10  
Kufanya manunuzi ya ya samani
za ofisi na vifaa vingine vya ofisi
Kununua mahitaji ya ofisi ya 
muhimu katika uendeshaji wa 
ofisi
Kuimarisha shughuli za ulinzi na 
ofisi 4 za makao makuu kwa 



kuajiri walinzi/vibarua wanne.
Kuitisha na kufanikisha vikao 15 
vya menejimenti ya 
Halmashauri, vikao vya 
mabaraza ya wafanyakazi 2, 
vikao vya baraza la madiwani 04
na vikao 4 vya maadili kwa 
mwaka
Kuwezesha uendeshaji wa 
mamlaka ya mji mdogo wa 
Biharamulo

2 Kuongeza watumishi 
wenye uwezo na sifa na
za kufanya kazi kwa tija
kutoka 2210 hadi 2915 
kufikia 2021

Kutoa mafunzo na kujenga 
uwezo kwa Madiwani 24 juu ya 
masuala ya Utawala Bora 

Kufanya mafunzo kwa wenyeviti 
wa vijiji 79

Kufanya mafunzo ya muda mfupi
kwa watumishi 15

Kufanya uhakiki wa watumishi 
na kuhuisha taarifa za watumishi

Kufanikisha uitishaji wa vikao 02
vya Bodi ya Ajira. 

Kuwezesha mtumishi 01 kutoka 
Idara ya Utawala kufuatilia vibali
vya ajira na nyaraka mbalimbali.
Kuwezesha kozi fupi ya 
maelekezo  kwa watumishi 
wapya 705.

Kutoa mafunzo ya juu ya ujazaji 
wa Opras kwa watumishi.

Kuandaa tathmini ya mahitaji ya
mafunzo kwa watumishi.



KITENGO: SHERIA 
SN SHABAHA SHUGHULI UTEKELEZAJI

201
6/20
17

201
7/20
18

2018
/201
9

2019
/202
0

2010
/202
1

1 Maboresho ya kushauri 
haki za kisheria na 
kusimamia sheria 
ndogondogo za 
Halmashauri kuimarishwa
ifikapo Juni 2021

Kutoa mafunzo kwa 
watendaji wa vijijii 80 
na watendaji wa kata 
17 kuhusu mambo ya 
mashauri/sheria  sheria
ndogo ifikapo Juni 2021

Kuwezesha vijiji 80 
kuandaa sheria ndogo 
ifikapo Juni  2021          
Kuwakilisha 
Halmashauri katika 
Mashauri Mahakamani 
ifikapo Juni 2021           
Kuandaa mikataba 
katika miradi 
mbalimbali pamoja na 
huduma ifikapo Juni 
2021                              
Kuwezesha Usimamizi 
wa Mikataba ifikapo 
Juni 2021                       
Kuwezesha uanzishwaji 
wa mabaraza ya kata 
…. ifikapo Juni 2021      

IDARA:  TEHAMA
SHABAHA: HUDUMA ZA UTAWALA BORA 

SN LENGO SHUGHULI IMLEMENTATION
2016/
2017

2017/
2018

2018
/201

2019
/202

2010/
2021



9 0
1 Kuimarishwa 

kwa mifumoya 
mawasiliano na
kujenga  
mahusiano kwa
kutumia 
vyombo  vya 
habari 
mbalimbali 
vinavyojulikana
na mitandao ya
kijamii.

Kuandaa na kuzindua tovuti ya 
Halmashauri ifikapo Juni 2021
Kuandaa vipeperushi, magazeti 
yatakayoweza kuitangaza Halmashauri
yetu ifikapo Juni 2021
Kuandaa mikutano ya kukutana na 
waandishi  wa habari kuwapa taarifa 
za jinsi gani  Halmashauri inatekeleza 
majukumu yake ifikapo Juni  2021
Kusaidia mipango ya uanzishwaji  wa 
redio ya Halmashauri na Luninga 
ifikapo Juni 2021

2 Matumizi ya 
mifumo ya 
computer 
katika Idara 13 
na vitengo 6 
yanaimarika 
mwaka 2021

 Kusaidia ukarabati wa computer na 
mifumo yake yote ifikapo juni 2021
Kusaidia mifumo ya computer hasa 
mifumo mipya ya Epicor, Lawson, 
PlanRep, LGMD NAFOBEDA ifikapo Juni 
2021
Kuandaa mafunzo ya kila robo kusaidia
watumishi, wakuu wa Idara kuhusu 
matumizi  bora ya Mifumo ya computer
kufikia Juni  2021
Kuajiri  wataalam, wachambuzi  wa 
mifumo ya computer ifikapo Juni 2021


