

A2

Namba ya utambolisho 9222  
Majina yangu metatu kamili kama yaliyo  
Sajitwa Shuleni FLORENT ADAM FLORENT  
PRM 20205833471  
Ni Mwanafurzi wa Kadato cha VI Katika  
Shule ya Sekondari Kagango

Tina la mzazi na namba yake ya simu  
ADAM FLORENT HELMAN NO 0684388301

Anuani ya posta  
Shule ya Sekondari Kagango,  
S.L.P 62,  
BITHARAMULO.

Shule anayosoma halimashani na mkoa  
Shule  
KAGANGO  
Halimashani Bitharamulo  
Mkoa Kegera

Tina na namba ya simu ya mkazi wa  
Shule TUMAINI FRANCE 0755180620.



MAENDELEO YA TANZANIA  
BAADA YA UHURU

A2

Uhuru ni hali ya mtu au kundi la watu fulani kuyifunga aida kionawzo au kimaamuzi katika katika nyanja zote yaani Kiuchumi, Kibisa au Kiuchumi, pia kundi lito laweza kuu wilaya, mkoa au taifa kwa ujumla.

Tanzania ilipata uhuru wake mwaka 1961 desemba 09 kutika katika mabavu ya mwingereza ambapo uhuru huo ulipatikana pasipo kumwaga damu ya mtanganyika. Hivyo yote ni kutokana na busara za miongozi wapigania uhuru waliengorwa na hayati baba wa taifa mwalimu Julius Kambarage Nyerere. Muda mfupi tu baada ya uhuru ndipo ilkaraliwa Tanzania kutokana na muungano wa Tanganyika na Zanzibar wa mwaka 1964, Aprili.

Jithada za miongozi wapigania uhuru ilikuwa ni kuwatika watazania wajenge uchi yao pasipokuwa chini ya taifa wote. Hivyo yapo mambo makubwa ya kimaendeleo yamefanyika baada ya uhuru. Yaani Tanzania imaeendelea kibisa, kijamii na kiuchumi pia. Moyo maendeleo hayo yameonokana kama ituavyo.

Kuanzishwa kwa katiba ya uchi, baada ya uhuru 1961 Tanganyika ilipewa katiba ambayo ilimuhusisha malikia Elizabeth kama kiongozi wa juu zaidi alitafuta na waziri mkuu Julius K. Nyerere. Ilipotea mwaka 1962 Tanganyika ilikandua katiba ya kijamii ambayo ilimtoa malikia na kumwika raisi kama kiongozi wa juu zaidi wa serikali, pia mwaka 1964 kuliifanyika mabadiliko ya katiba na kuundwa kwa katiba ya muungano. Hata hivyo mnamo mwaka 1977

ndipo mabachiliko mengine yatifanyika na kuumwa au kupata kati ba ya kadumu ambayo ndiyo ikatumika mpaka hivi sasa.

Kuanzishwa kwa tume huru ya uchaguzi, mnamo mwaka 1995 Tanzania bwa ilionda tume ya uchaguzi ambayo ilikuwa inasimamia na kutangaza mafuko kwa wananchi bwa ya uchaguzi. Mfano mnamo mwaka 1995, 2000, 2005, 2010, 2015 na 2020. Tume ilionera kutangaza mafuko halali ya munguzi waliotinda kwenye uchaguzi mkuu, vilevile tume imesaidia kuleta amani nchini Tanzania bwa. Hivyo bwa tume chanzo cha kuimamisha hali na wawa kati ba suala la uchaguzi nchini Tanzania.

Azimio la Arusha (1967), ni mkutano uliofanyika mjini Arusha Tanzania bwa kwa lengo la kuimua uchumi wa nchi ambapo mika katika mingi ilicazishwa mifano, elimu ya kujitegemea, kuanzishwa kwa ujiji vya ujamaa (ujamaa policy), utafiti haki ambapo mwalimu Nyerere alikuwa mwenyekiti wa mkutano huo. Ambapo ujamaa waliamamisha kufanya kazi kwa badi na kushirikiana, hivyo bwa maendeleo ya uchi yalceridi kupanda kachumi, kibiaba na kijamii.

Kutengenezwa na kubanishwa kwa miundombinu, baada ya uhuru Tanzania bwa imenera kupata maendeleo kama vile bwa bwa, Reli, madarja na majengo, ambayo yamekuna yakisaidia shughuli za kimaendeleo. Ambapo mwanani vilikuu dharti na kutokunepo kaliba, mifano ya miundombinu hivyo ni kama Reli ya TAZARA, Darja la lugambuni, Darja la Busiti, Reli ya Kibasa ambayo bado inajengwa.



Mazundeleo katika viwanda, katika miaka 60 ya uhuru Tanzania bara imefanikiwa kujenga na kuborisha viwanda ambavyo vinafundiwa katika kutuza mazundeleo ya nchi ambapo watu wengi wameanza kupata ajira na kuongezeka kwa masoko ya biashara za ndani ya nchi, mfano wa viwanda ni kama kiwanda cha nguo cha mwanza, urafiki Dar es Salaam, viwanda vya sukari vya mtibwa na kagera. Mileni siku hizi imetwaa kuhamariwa watu katika shughuli za viwanda nchini kwa kutumia mifumo kama HAPA KAZI TU, TANZANIA YA NIWANDA.

Mazundeleo katika usafiuthaji na mawasiliano, baada ya uhuru Tanzania bara imefanikiwa kuanua ndogo, meli, feli, magari ya siku kama UDA ambayo ilibadilika katika kulita mazundeleo nchini katika kusafuitha biashara, madini, wafanyakazi kutika sehemu moja hadi nyingine. Mileni katika upande wa mawasiliano Tanzania bara ilianzisha TERA ambacho kimeanza kujenga mahutano marumizi na mawasiliano biashara ya kuinga, Radio, Barua pepe na hata katika siku za milani mtano Tigo, TTEL Airtel na Vodacom. Ambapo huduma hizo zimopeteka kutua kwa uchumi na mahutano marumizi katika siku hizi.

Kudumisha utamaduni wetu, katika miaka 60 ya uhuru Tanzania bara imeweza kuongeza utamaduni wa ngoma zetu za asili na utamaduni zetu kwa kuanzisha Baraza la Saraa Tanzania (BASATA) ambalo lime siamania utamaduni wetu. Mileni Tanzania bara imeweza kuhamariwa michezo kwa wanafunzi na vijana kwa kuanzisha UMISETA kwa wanafunzi wa sekondari na UMIFASHAMITA kwa wanafunzi wa

A2

Shule za mbingi na pia kuanzishwa kwa timu za Mijana chini ya umri wa miaka 20 kama **BEREMBEFI BOYS** na **NKORONGORO HEROS**.

Maendeleo katika idara ya afya, baada ya uhuru Tanzania barz imewaza kufanikwa kutoka elimu bwa kwa kubadilisha na kuboresha hudumu za afya kwa wananchi kwa kujenga vituo mbalimbali vya afya nchini na hosipitoli ambavyo imewaza kuchangia kupunguza vifo chini pia kuongeza vitza vya afya kama vile X-rays, madawa, vitaa vingine. Vile vile Tanzania barz imewaza kupambana na magonjwa hatanishi kama vile malaria, Malaria, ~~pi~~ pindu pindu, kifua kifua, Ebola na virusi vya corona 2019.

Hivyo basi, kutokana na mafanikio ambayo Tanzania barz imepata, pia kurechangamoto zimekuwa zikidisha maendeleo nyuma mfujo nja kali ya mwaka 1973, vita vya Kagera, Ruswa, madawa ya kulavya, kuwa na Sayansi na teknolojia duni na udhifu katika kutimania miradi ya maendeleo. Tunashauri wmguzi na wananchi kuwa wajibikaji katika maeneo yao ya kazi ili kuteta maendeleo zaidi nchini Tanzania barz.