JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA BIHARAMULO

Unapojibu Tafadhali Taja:
Kumb Na.BDC/4/44//08

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Biharamulo amepokea kibali cha
utekelezaji wa Ajira mpya kwa mwaka wa fedha 2024/2025 kutoka kwa Katibu Mkuu, Ofisi
ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora chenye kumb. Na.

FA.97/228/01/A/25 cha terehe 29 Aprili, 2025.

30/05/2025

Hivyo, anawatangazia \Watanzania wote wenye sifa ha uwezo kutuma maombi kwa nafasi

zifuatazo:-

1. MWANDISHI MWENDESHA OFISI Il - NAFASI 05 - TGS C
SIFA ZA MWOMBAJI.

* Awe na elimu ya kidato cha Nne (IV) au Sita (VI).

* Awe na cheti cha Stashahada (Diploma) ya Uhazili au cheticha NTA LEVEL 6 ya
Uhazili kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali / vyuo vya Utumishi wa
Umma (Uhazili)

* Awe amefaulu somo la hati mkato ya Kiswahili na kingereza maneno 100 kwa dk 1

* Awe na ujuzi wa kutumia program za computer za ofisi kama vile Word, Excel,

Power Point. E- mail na Publisher,

MAJUKUMU YA KAZI

.. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na siri
ii. Kupokea wageni na kuwasaidia shida zao, na kuwaelekeza sehemu wanapoweza
kushughulikiwa
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iil.  Kutunza taarifa na kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe za vikao, safari za

Mkuu wake na ratiba za kazi zingine.
iv.  Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya kazi.

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika Idara / Kitengo Sehemu
husika.
vi.  Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika
vi. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali

vii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi.

2. DEREVA DARAJA LA Il - NAFASI 06 TGS B
SIFA ZA MWOMBAUJL.
e Awe na elimu ya kidato cha Nne (IV).
« Awe na Leseni ya Daraja C au E ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa
muda usiopungua mwaka mmoja (1) bila kusababisha ajali.
o Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji wa magari (Basic driving
course) yanayotolewa na Chuo cha VETA au NIT au Chuo kingine kinacho

tambuliwa na Serkali.

KAZI NA MAJUKUMU YA UDEREVA.
» Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari.
e Kuwapeleka Watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi.
» Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari.
¢ Kukusanya na kusambaza nyaraka mbali mbali.
* Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari.
¢ Kufanya usafi wa gari.

* Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na msimamizi wake.

.3. MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA Il - NAFASI 04 TGS C
SIFA ZA MWOMBAJI.
* Awe na Elimu ya kidato cha Nne IV au VI.
e Awe na cheti cha Stashahada (Technician certificate- NTA LEVEL 6) cha Utunzaji
wa Kumbukumbu katika mojawapo ya Fani za Afya, Masjala, Mahakama na Ardhi.
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MAJUKU YA KAZI.

o Kutafuta kumbukumbu/Nyaraka/Majalada yanayohitajika na wasomaji.

o Kudhibiti upokeaji, uandikishaji wa Kumbukumbu/ Nyaraka katika makundi kulingana
na somo husika (classification and boxing)

o Kuweka/kupanga Kumbukumbu, Nyaraka katika Reki
Masjala/Vyumba vya kuhifadhia Kumbukumbu.

o Kuweka Kumbukumbu (Barua,Nyaraka nk.) katika Majalada.

o Kushughulikia maombi ya Kumbukumbu/Nyaraka kutoka Taasisi za Serkali.

kwaaijili ya matumizi ya Ofisi.
(File racks/cabinets) katika

MASHARTI YA JUMLA KWA MWOMBAJI

1. Mwombaji awe ni raia wa Tanzania na mwenye umri kuanzia miaka 18 na usiozidi
miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini.

2. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kuomba na waainishe kwenye
Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwaajili ya taarifa kwa Secretarieti
ya Ajira katika Utumishi wa Umma.

3. Mwombaji aambatanishe nakala ya Cheti cha kuzaliwa.

4. Mwombaji aambatanishe Nakala ya Kitambulisho cha Uraia au Namba ya
Kitambulisho hicho kutoka mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa (NIDA).

5. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo binafsi (CV) yenye anuani
inayotumika, namba za simu zinazopatikana na anuani ya Barua pepe pamoja na
majina ya wadhamini (Referees) watatu wakuaminika ambao siyo ndugu,nakala za
vyeti vya kidato cha nne na kidato cha sita kwa wale waliofika kiwango hicho na
vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa zilizoainishwa.

6. Picha moja Passport size iandikwe jina kwa nyuma.

7. Hati ya matokeo ya kidato cha nne na sita (Statement of Results havitakubalika).

8. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na
vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).

9. Waombaiji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika
Utumishi wa Umma wasiombe kazi na wanapaswa kuzingatia maelekezo yaliyo
katika Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010.

10.Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za
Kisheria.

1. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 06/06/2025,
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12. MUHIMU: Kumbuka kuambatanisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa na

barua hiyo ielekezwe kwa:-

Mkurugenzi Mtendaji,
Halmashauri ya Wilaya,
S.LP70,
BIHARAMULO

13.Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye Mfumo wa Kielectroniki wa Ajira (Recruitment

portal) kupitia anuani hii: https://portal.ajira.go. tz. Anuani hii pia inapatikana
kwenye Tovuti ya Secretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu ya “Recruitment portal”.

14.Maombi yote yatakayowasilishwa nje ya Utaratibu ulioainishwa katika Tangazo hili

hayatafikiriwa.

15.Limetolewa na:

Innocent Mbandwa Mukandala
MKURUGENZI MTENDAJI WA WILAYA
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