JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA BIHARAMULO

Unapojibu Tafadhari Taja;
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TANGAZO TANGAZO TANGAZO
YAH: UUZAJI WA VIWANJA KATIKA KATA YA LUSAHUNGA
WILAYA YA BIHARAMULO

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Biharamulo anawatangazia
wananchi wote na Umma kwa ujumla kuwa anauza viwanja vyenye matumizi mbalimbali.
Viwanja hivyo vipo Lusahunga Barabara inayounganisha nchi za Burundi, Rwanda, na
Jamhuri ya Kidemkokrasia ya Kongo katika Makutano ya Barabara ya Kuelekea Bukoba,
Ngara na Kahama. Viwanja hivyo vimepimwa karibu na Eneo litapojengwa Soko la

Kimkakati, Ghala kubwa la kuhifadhia vyakula la Taifa pamoja na viwanja vilivyopimwa kwa
matumizi ya viwanda na taasisi za umma.

Bei za viwanja hivyo kulingana na matumizi yake ni kama ifuatavyo;-

SINO MATUMIZI BEI KWA MITA/MRABA
1 Makazi pekee Tsh 1,000
2 Makazi na biashara Tsh 1,200
3 Biashara Tsh 3,000
4 Hotel Tsh 5,000

UTARATIBU WA UPATIKANAJI WA VIWANJA.

1. (@) Mwombaiji atalazimika kufanya maombi ya kiwanja kupitia Mfumo wa TAUSI Moduli
ya PLOT SALES kwa kulipia kiasi cha Tshs. 20,000 baada ya kupata Namba ya
Malipo (Control Number).

(b) Uchaguzi wa kiwanja/viwanja utaanza baada ya siku tano tangu tarehe ya tangazo
hili kutolewa yaani tarehe 17/08/2025.

(©) Malipo ya ada ya maombi ya Kiwanja ya Tsh 20,000/= yatamwezesha
muombajiiwaombaji kuchagua kiwanja na kupata Namba ya Malipo (Control Number) ya
kiwanja alichochagua.
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£ Malipo ya Ada ya Maombi ya Kiwanja Tsh 20,000/= yafanyike ndani ya siku saba (7),
@ baada ya siku hizo kuisha kiwanja kilichochaguliwa kitarejea sokoni kuchaguliwa na muhitaji

mwingine na hakutakuwa na taarifa zaidi kwa muombaiji wa awali.

3 Kiwanja kilichochaguliwa kitatakiwa kulipiwa fedha za ununuzi asilimia ishirini na tano
(25%) ndani ya Siku thelathini (30) tangu tarehe ya kukichagua, kiasi kilichobakia kitalipwa
ndani ya siku sitini (60). Kushindwa kulipia fedha zote za kiwanja husika ndani ya muda huo
kitapelekea kurejeshwa kwa kiwanja hicho sokoni na fedha yote ya awali iliyolipwa na

mwombaji haitarejeshwa.

4. Malipo yote yatafanyika kwa kutumia Namba ya Malipo (Control Number) ambayo

muombaiji ataipokea kwa njia ya mfumo wakati anafanya maombi ya kiwanja.

5, Maombi ya kiwanja, ada ya maombi, pamoja na fedha za ununuzi wa kiwanja

yatafanywa na muombaji/mnunuzi kwa kupitia Mfumo wa Tausi.

B. Muombaiji atatakiwa kuwa na namba ya Kitambulisho cha Uraia (NIDA) ili kuingia

kwenye mfumo wa maombi na ulipiaji wa kiwanja (Tausi Portal).

7. Kwa wale ambao wapo nje ya Wilaya ya Biharamulo na wanahitaji kupata maelezo
ya ziada wawasiliane na Ofisi ya Mkurugenzi moja kwa moja au kupitia Idara ya Ardhi kwa
ufafanuzi zaidi.

WANANCHI WOTE MNAKARIBISHWA.

Innocent Mbandwa Mukandala
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Nakala:-
Mbao zote za Matangazo na Tovuti ya

Halmashauri ya Wilaya,
BIHARAMULO.
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