JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA BIHARAMULO

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA
WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuniya 7 (1)

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya BIHARAMULO anatangaza uwepo waz fednz
kwa ajili ya kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, ambapo
jumla ya Shiling 734,922,103.79 (millioni mia saba thelathini na nne laki tisa na ishirini n2
mbili elfu mia moja na tatu na senti sabini na tisa) zimetengwa katika robo ya pili ya
Oktoba-Desemba 2024. Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuomba mkopo na2

kuwasilisha maombi ya mkopo huo katika Ofisi za Serikali za Mitaa zilizopo katika maengo
yenu.

Vikundi vinavyotakiwa kuomba mkopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

(i) Kikundicha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na kupewa

cheti cha utambuzi na Halmashauri,

(i)  Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa kati au

kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

(i)  Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia watano (5)
na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na wanakikundi
wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu mwenye ulemavu
anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha watu wenye ulemavu
endapo Timu ya Menejimenti ya Halmashauri itajiridhisha kuwa amekosa mtu

mwingine mwenye ulemavu wa kuungana naye katika eneo lake. Aidha sifa zingine

zitafanana na sifa za vikundi vingine,
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(iv) Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajili ya
matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na

(v) Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye akili
timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha, kikundi cha
vijana kitapaswa kuwa na wanakikuridi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45.

Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti:
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au wasiliana na

Afisa Maendeleo ya Jamii wa Kata husika au Mtendaji wa Kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo;-

1. Barua ya kikundi ya kuomba mkopo iliyopitishwa na Afisa Mtendaji wa kijiji/mtaa,

2. Muhtasari wa kikundi wa kuomba mkopo,

3. Andiko rahisi la mradi unaoombewa mkopo kwa kuzingatia fomu iliyo ndani ya
mfumo na;

4. Taarifa ya akaunti ya benki (Bank Statement).

NB: Ili kikundi kiweze kusajiliwa kwa ajili ya kupata mkopo ni lazima kiwe na
nyaraka zifuatazo:-

i. Barua ya utambulisho wa kikundi kutoka kwa Mendaji wa Kijiji/Mtaa wa eneo

~

husika,
ii. Katiba ya kikundi ikiambatishwa na wasifu wa viongozi wa kikundi (Mwenyekiti,

Katibu na Mhasibu),
ii. Mhutasari wa kikundi wa kuomba kusajiliwa ukiambatishwa na mahudhuno ya

wanakikundi,
iv. Barua ya kikundi ya kuomba kusajiliwa (barua hii iandikwe na wanakikundi) na,

v. Wanakikundi wote lazima wawe na namba za NIDA.
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